• labarai_bg

Hanyoyi da yawa na gama gari na ƙirar hasken ciki

Tare da ci gaba da inganta yanayin rayuwar mutane, wayar da kan jama'a game da kiwon lafiya na samun ƙarfi da ƙarfi, kuma ƙarfinsu na ado yana ƙara ƙarfi da ƙarfi. Sabili da haka, don kayan ado na ciki, ƙirar haske mai ma'ana da fasaha ya riga ya zama makawa. Don haka, menene mafi mashahuri hanyoyin hasken wuta a zamanin yau?

Hasken cikin gidazane gabaɗaya yana da hanyoyin haske da yawa:haske kai tsaye, Semi-kai tsaye lighting, haske kai tsaye, Semi-kai tsaye haskekumawatsa haske. A ƙasa, za mu gabatar da ma'anoni daban-daban da hanyoyin lissafin haske.

zane1

1.Direct lighting

Kamar yadda sunan ke nunawa, hasken wuta kai tsaye yana nufin cewa bayan hasken fitilar ya haskaka, 90% -100% na hasken wutar lantarki zai iya isa saman aiki kai tsaye, kuma asarar hasken ya ragu. Amfanin hasken kai tsaye shine zai iya haifar da bambanci mai ƙarfi tsakanin haske da duhu a cikin sararin samaniya, kuma yana iya haifar da ban sha'awa da haske.haskeda tasirin inuwa.

Tabbas, kuma dole ne mu yarda cewa hasken wuta kai tsaye yana da saurin haskakawa saboda tsananin haske. Misali, a wasu saitunan masana'anta, da kuma wasu tsofaffin ajujuwa.

zane2

2. Hanyar haske ta Semi-kai tsaye

Hanyar haske mai tsaka-tsaki ita ce mafi yawan amfani da ita a cikin zamaniluminaireszane. Yana toshe gefuna na sama da na gefen hasken haske ta hanyar fitilar fitila, yana ba da damar 60% -90% na hasken da za a kai shi zuwa farfajiyar aiki, yayin da sauran 10% -40% na hasken ya bazu ta hanyar inuwa mai haske. , sa haske ya yi laushi.

Wannan hanyar hasken wutar lantarki zai haifar da ƙarin hasarar hasken fitilu, kuma yana da kyau a ci a cikin ƙananan wurare kamar gidaje. Yana da kyau a ambaci cewa saboda hasken da aka watsar daga fitilar fitilar zai iya haskaka saman gidan, wannan yana "ƙara" tsayin saman ɗakin, wanda hakan ya haifar da ma'anar sararin samaniya.

zane3

3. Hanyar haske kai tsaye

Fitilar kai tsaye ya sha bamban da hasken kai tsaye da hasken wuta. Yana toshe 90% -100% na haske daga tushen hasken ta cikin rufi ko gaba, kuma kawai yana haskaka ƙasa da 10% na hasken zuwa saman aikin.

Akwai hanyoyi guda biyu na yau da kullun na hasken kai tsaye: ɗaya shine shigar da opaque (hasken kai tsaye shine amfani da fitilun fitilu)lampshadea ƙananan ɓangaren kwan fitila, kuma hasken yana nunawa a kan rufin ɗakin kwana ko wasu abubuwa kamar hasken kai tsaye; sauran The fitilaan saita kwan fitila a cikin kwandon fitila, kuma hasken yana haskakawa daga saman lebur zuwa ɗakin a matsayin haske kai tsaye.

zane4

Ya kamata a lura cewa idan muka yi amfani da wannan hanyar haske kai tsaye kawai don haskakawa, ya kamata mu kula da yin amfani da shi tare da sauran hanyoyin hasken wuta, in ba haka ba inuwa mai nauyi a ƙarƙashin lampshade mai banƙyama zai shafi gabatar da dukkanin tasirin fasaha. Gabatarwa Ana amfani da hanyar hasken sau da yawa a manyan kantuna, shagunan tufafi, dakunan taro da sauran wurare, kuma galibi ba a amfani da su don hasken wuta.

4. Hanyar haske ta Semi-kai tsaye

Wannan hanyar hasken wutar lantarki kawai akasin hasken wuta ne. An shigar da fitilun fitilu a ƙananan ɓangaren tushen hasken (hasken kai tsaye shine don toshe ɓangaren babba da gefen), don haka sama da 60% na hasken yana jagorantar saman saman, kuma kawai 10% - 40% na hasken yana fitowa. Hasken yana yaduwa zuwa ƙasa ta cikin inuwar fitila. Amfanin wannan hanyar hasken wuta shine cewa zai iya haifar da tasirin haske na musamman wanda ke sa wurare tare da ƙananan bene masu tsayi suna bayyana tsayi. Hasken tsaka-tsaki na tsaka-tsaki ya dace da ƙananan wurare a cikin gidan, irin su hallways, aisles, da sauransu.

zane5

5. Hanyar haske mai yaduwa

Wannan hanyar haske tana nufin amfani da aikin refraction na fitilun don sarrafa haske da watsa hasken a kusa da shi. Irin wannan hasken gabaɗaya yana da nau'i biyu, ɗaya shine hasken yana fitowa daga buɗewar sama na lampshade kuma yana nunawa ta saman lebur, bangarorin biyu suna bazuwa daga fitilar translucent, kuma ɓangaren ƙasa yana bazuwa daga grille. Ɗayan shine a yi amfani da fitilun fitilu don rufe dukkan haske don samar da yaduwa. Irin wannan hasken yana da aikin haske mai laushi da jin daɗin gani, kuma galibi ana amfani dashi a cikin ɗakuna, ɗakunan otal da sauran wurare.

Tabbas, dole ne tsarin ƙirar ƙirar haske mai ma'ana da fasaha na ciki ya zama wanda ba zai iya rabuwa da haɗuwa da hanyoyin haske daban-daban. Ta hanyar cikakken daidaitawa biyu ko ma hanyoyin haske da yawa a tsakanin su za'a iya samun wani tasiri na fasaha yayin saduwa da buƙatun haske.